| MOQ: | 1 |
| Giá: | 300USD~800USD per piece |
| Bao bì tiêu chuẩn: | Nguyên hộp |
| Thời gian giao hàng: | 1 ~ 7 ngày |
| Phương thức thanh toán: | T/T,,Thẻ tín dụng,PayPal,Western Union,Tiền mặt,Ký quỹ; |
| năng lực cung cấp: | 50 miếng mỗi ngày |
Máy tính hai ổ cắm lớp doanh nghiệp mà không có thiết lập rack truyền thống
CácDell PowerEdge T550là một máy chủ tháp hai ổ cắm 5U được thiết kế cho các doanh nghiệp cần dung lượng xử lý, bộ nhớ, lưu trữ và mở rộng đáng kể hơn so với nền tảng tháp cấp đầu tiên có thể cung cấp.
Được xây dựng xung quanhBộ vi xử lý có thể mở rộng Intel Xeon thế hệ thứ 3, T550 có thể được cấu hình với một hoặc hai CPU, tối đa 16 khe cắm DDR4 RDIMM, nhiều kiến trúc lưu trữ và một loạt các tùy chọn mở rộng PCIe.
Điều làm cho T550 đặc biệt hữu ích trong thị trường thứ cấp không chỉ đơn giản là tuổi tác hoặc thông số kỹ thuật của nó.kiến trúc doanh nghiệp và linh hoạt cấu hình với chi phí dễ tiếp cận hơn.
Đối với các công ty không cần các máy chủ thế hệ mới nhất nhưng vẫn cần một nền tảng hai bộ xử lý nghiêm túc,một PowerEdge T550 cấu hình đúng có thể cung cấp một sự cân bằng hấp dẫn giữa khả năng phần cứng và chi phí mua lại.
Các thế hệ máy chủ mới hơn tự nhiên mang lại các bộ xử lý và công nghệ bộ nhớ mới hơn.
Nhưng nền tảng mới nhất không phải là lựa chọn tốt nhất cho mọi dự án.
Một khách hàng chạy một cụm ảo hóa, cơ sở dữ liệu, môi trường sao lưu, máy chủ tập tin hoặc ứng dụng GPU có thể quan tâm nhiều hơn đến:
Đây là nơi mà T550 có thể có ý nghĩa.
Thay vì trả tiền cho thế hệ mới nhất chỉ vì nó mới hơn, khách hàng có thể sử dụng T550 để xây dựng mộtmáy chủ khối lượng công việc cụ thể xung quanh các tài nguyên mà họ thực sự cần.
Nền tảng hỗ trợ tối đa hai bộ xử lý Intel Xeon có thể mở rộng thế hệ thứ 3 với tối đa 36 lõi mỗi CPU, theo thông số kỹ thuật của Dell.
T550 không được thiết kế để được cấu hình theo một cách cho mọi khách hàng.
Sức mạnh của nó là số cách mà nền tảng có thể được lắp ráp.
Một khách hàng lưu trữ nặng có thể thích tám ổ cứng 3,5 inch.
Một khách hàng ảo hóa có thể thích nhiều ổ SSD 2,5 inch.
Một khối lượng công việc hỗn hợp có thể được hưởng lợi từ các ổ cứng lớn cho dung lượng cộng với các ổ SSD NVMe cho các ứng dụng hoạt động.
Một dự án GPU có thể yêu cầu một cấu hình nhiệt và năng lượng hoàn toàn khác nhau.
Điều này làm cho T550 đặc biệt phù hợp vớiCác nhà tích hợp hệ thống, nhà phân phối và đại lý CNTTcần một nền tảng máy chủ có thể được điều chỉnh cho các yêu cầu của khách hàng khác nhau.
PowerEdge T550 hỗ trợ lên đếnhai bộ vi xử lý Intel Xeon Scalable thế hệ 3, với tối đa 36 lõi cho mỗi bộ vi xử lý.
Khách hàng không nhất thiết phải bắt đầu với hai CPU.
Đối với khối lượng công việc vừa phải, một bộ xử lý duy nhất có thể giảm chi phí phần cứng ban đầu trong khi để lại ổ cắm thứ hai có sẵn để mở rộng tương lai phù hợp,miễn là cấu hình cuối cùng hỗ trợ đường nâng cấp dự kiến.
Đối với khối lượng công việc nặng hơn, hai CPU cung cấp các tài nguyên xử lý bổ sung cho:
CPU phù hợp nên được lựa chọn theo yêu cầu ứng dụng thay vì chỉ đơn giản là chọn bộ xử lý có số lượng lõi cao nhất.
T550 cung cấp16 khe DDR4 DIMMvà hỗ trợ bộ nhớ ECC đã đăng ký.
Tài liệu Dell liệt kê tốc độ bộ nhớ lên đến3200 MT/svà dung lượng RDIMM lớn, làm cho nền tảng phù hợp với các ứng dụng sử dụng nhiều bộ nhớ.
Điều này đặc biệt liên quan đến ảo hóa.
Ví dụ, nếu một công ty muốn hợp nhất một số máy chủ vật lý thành một T550, bộ nhớ có thể trở thành tài nguyên giới hạn trước khi hiệu suất CPU.
Do đó, một cấu hình ảo hóa T550 thực tế có thể ưu tiên:
128GB → 256GB → 512GB
tùy thuộc vào số lượng và kích thước của máy ảo.
Không có lợi ích trong việc cài đặt RAM 1TB chỉ đơn giản vì nền tảng có thể hỗ trợ nó nếu khối lượng công việc chỉ yêu cầu 128GB.
Đó là một trong những lý do chúng tôi khuyến cáo kích thước T550 xung quanh môi trường ứng dụng thực tế.
Lưu trữ là nơi mà T550 trở nên đặc biệt linh hoạt.
Dell liệt kê một số cấu hình ổ trước, bao gồm:
Điều này mang lại cho khách hàng nhiều tự do hơn so với một máy chủ đơn giản "tất cả SSD" hoặc "tất cả HDD".
Một T550 với ổ cứng SAS / SATA 3,5 inch là một lựa chọn hợp lý khi dung lượng lưu trữ quan trọng hơn độ trễ cực kỳ thấp.
Các ứng dụng điển hình bao gồm:
Đối với khối lượng công việc này, chi tiêu toàn bộ ngân sách cho SSD có thể không phải là cách tiếp cận hiệu quả nhất.
Đối với cơ sở dữ liệu, ảo hóa và các ứng dụng I / O cao, SSD doanh nghiệp 2,5 inch có thể cung cấp truy cập lưu trữ nhanh hơn nhiều.
Các cấu hình dựa trên SSD đặc biệt hữu ích cho:
Một trong những cấu hình T550 thú vị hơn kết hợp ổ cứng dung lượng lớn với ổ SSD NVMe.
Ví dụ:
8 * 3,5 inch HDD + 4 * 2,5 inch NVMe SSD
có thể tách các khối lượng công việc một cách hợp lý:
Sự kết hợp chính xác được hỗ trợ phụ thuộc vào khung hình, nền, nâng và cấu hình được chọn.
PowerEdge T550 hỗ trợ một loạt các bộ điều khiển lưu trữ Dell, bao gồmPERC H355, H745, H755 và H755N, cũng như các quyền chọn HBA.
Các mức RAID khác nhau có thể được chọn tùy thuộc vào ứng dụng.
hữu ích cho hệ điều hành hoặc khối lượng dữ liệu doanh nghiệp nhỏ nơi dư thừa ổ đĩa là quan trọng.
Một sự thỏa hiệp thực tế giữa dung lượng có thể sử dụng và dư thừa cho lưu trữ đa ổ đĩa.
Thích hợp hơn cho các mảng ổ cứng lớn hơn, nơi bảo vệ chống lại nhiều lỗi ổ đĩa là quan trọng.
Một lựa chọn mạnh mẽ cho khối lượng công việc đòi hỏi cả dư thừa và hiệu suất lưu trữ cao.
Bộ điều khiển RAID nên phù hợp với loại ổ đĩa và khối lượng công việc được chọn thay vì coi thẻ RAID như một thành phần cô lập.
T550 không chỉ là một máy chủ tập tin hoặc cơ sở dữ liệu thông thường.
Dell xác định hỗ trợ cho đếnhai GPU NVIDIA A40 300W hai chiều rộng hoặc năm máy gia tốc NVIDIA T4 70W một chiều rộng, tùy thuộc vào cấu hình.
Điều này cho nền tảng một vai trò trong khối lượng công việc chuyên ngành như:
Cấu hình GPU đòi hỏi phải xem xét cẩn thận các nguồn điện, làm mát, tăng và cấu hình khung gầm.
Vì lý do này, một T550 được trang bị GPU nên được cấu hình như một hệ thống hoàn chỉnh thay vì thêm một GPU vào một cấu hình hiện có mà không kiểm tra khả năng tương thích.
T550 hỗ trợ lên đếnsáu khe cắm mở rộng PCIe Gen4, cung cấp không gian cho phần cứng bổ sung ngoài cấu hình máy chủ tiêu chuẩn.
Các thiết bị mở rộng có thể bao gồm:
Đối với các nhà tích hợp hệ thống, điều này đặc biệt hữu ích vì cùng một máy chủ cơ sở có thể được điều chỉnh cho các dự án khách hàng rất khác nhau.
T550 bao gồmDell iDRAC9để giám sát và quản lý phần cứng từ xa.
Người quản trị có thể theo dõi tình trạng hệ thống, kiểm tra trạng thái phần cứng, xem xét cảnh báo và thực hiện các chức năng quản lý từ xa mà không cần truy cập trực tiếp vào máy chủ.
Nền tảng cũng tích hợp với các công cụ Dell OpenManage và môi trường quản lý của bên thứ ba.
Đối với các tổ chức điều hành máy chủ trong các văn phòng chi nhánh hoặc địa điểm mà không có nhân viên CNTT chuyên dụng, quản lý từ xa có thể giảm các chuyến thăm tại chỗ không cần thiết.
T550 sử dụng mộtChassis tháp 5U, với kích thước cao khoảng 459 mm, rộng 200 mm và sâu 680,5 mm với viền.
Kích thước của nó là đáng kể so với một máy chủ tháp cấp đầu tiên, nhưng khối lượng vật lý đó cung cấp không gian cần thiết cho:
Nói cách khác, kích thước của T550 là một phần của chức năng của nó.
T550 cung cấp một sự lựa chọn rộng rãi của cấu hình nguồn cung cấp năng lượng, bao gồmCác tùy chọn 600W, 700W, 800W, 1100W, 1400W, 1800W và 2400W, tùy thuộc vào loại đầu vào và cấu hình hệ thống.
Một máy chủ lưu trữ cơ bản rõ ràng không cần cùng dung lượng PSU như một hệ thống CPU kép với nhiều GPU.
Đây là một lĩnh vực khác mà cấu hình thích hợp quan trọng.
Đối với khách hàng mua T550 cho một GPU hoặc dự án hiệu suất cao, chúng tôi khuyên bạn nên xác nhận:
trước khi hoàn tất đơn đặt hàng.
| Nhóm | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Mô hình | Dell PowerEdge T550 |
| Loại máy chủ | Máy chủ tháp doanh nghiệp |
| Hình thức yếu tố | Tháp 5U |
| Bộ xử lý | Tối đa 2 * 3th Gen Intel Xeon có thể mở rộng |
| Tối đa CPU Core | Tối đa 36 lõi cho mỗi bộ vi xử lý |
| Bộ nhớ | DDR4 ECC RDIM |
| Các khe cắm nhớ | 16 * DDR4 DIMM |
| Tốc độ nhớ | Tối đa 3200 MT/s |
| Lưu trữ | SAS / SATA HDD, SAS / SATA SSD, NVMe SSD |
| Tùy chọn ổ đĩa | Tối đa 24 * 2,5 "hoặc 8 * 3,5 "tùy thuộc vào khung gầm |
| Lưu trữ lai | Tối đa 8 * 3.5 "HDD + 8 * 2.5" NVMe |
| Các bộ điều khiển RAID | PERC H355 / H745 / H755 / H755N và các loại khác |
| Lưu trữ khởi động | Tùy chọn BOSS-S2 / Mô-đun SD kép |
| Mạng lưới | 2 * 1GbE LOM |
| OCP | Mở rộng mạng OCP 3.0 |
| PCIe | Tối đa 6 * PCIe Gen4 |
| Hỗ trợ GPU | Tối đa 2 * 300W DW hoặc 5 * 70W SW GPU |
| Quản lý từ xa | Dell iDRAC9 |
| Làm mát | Không khí làm mát |
| Cung cấp điện | Tùy chọn 600W2400W tùy thuộc vào cấu hình |
| Hệ điều hành | Windows Server / Linux / VMware và các nền tảng được hỗ trợ |
| An ninh | Tùy chọn Secure Boot / Silicon Root of Trust / TPM |
| Chassis | Tháp |
| Kích thước | Khoảng 459 * 200 * 680,5 mm |
Các thông số kỹ thuật khác nhau tùy thuộc vào khung gầm, CPU, cấu hình ổ đĩa, riser, GPU và lựa chọn PSU.
T550 hữu ích cho các đại lý bởi vì một nền tảng có thể được cung cấp trong nhiều cấu hình khác nhau.
Một khách hàng có ngân sách hạn chế có thể mua một cấu hình CPU duy nhất.
Một khách hàng ảo hóa có thể chuyển sang CPU kép và nhiều bộ nhớ hơn.
Một khách hàng lưu trữ có thể ưu tiên ổ cứng 3,5 inch.
Một khách hàng GPU có thể chọn cấu hình gia tốc phù hợp.
Đối với các nhà tích hợp hệ thống, T550 cung cấp một nền tảng phần cứng linh hoạt cho các dự án tùy chỉnh.
Thay vì duy trì các nền tảng máy chủ hoàn toàn khác nhau cho mỗi ứng dụng, các nhà tích hợp có thể xây dựng nhiều giải pháp xung quanh cùng một khung.
Các doanh nghiệp cần nhiều tài nguyên hơn một máy chủ tháp cấp đầu tiên nhưng không muốn xây dựng một môi trường dựa trên rack có thể xem xét T550.
Các ứng dụng điển hình bao gồm:
Tự ảo hóa là một trong những trường hợp sử dụng mạnh nhất cho T550.
Một cấu hình với hai Xeon Scalable CPU và một lượng lớn bộ nhớ DDR4 RDIMM có thể hợp nhất nhiều dịch vụ vào một nền tảng vật lý duy nhất.
Ví dụ, một T550 có thể lưu trữ:
Số máy ảo chính xác phụ thuộc rất nhiều vào việc sử dụng CPU, phân bổ RAM và hiệu suất lưu trữ.
Vì lý do này, các dự án ảo hóa nên được cấu hình theoSố lượng VM và hồ sơ khối lượng công việc, không chỉ đơn giản là mô hình máy chủ.
Không phải mọi dự án lưu trữ đều cần NVMe.
Nếu mục tiêu chính là lưu trữ một lượng lớn dữ liệu với chi phí hợp lý, cấu hình T550 3,5 inch có thể là một lựa chọn tốt hơn.
Một T550 tập trung vào lưu trữ có thể được trang bị nhiều ổ cứng công suất cao và bộ điều khiển RAID phù hợp, tạo ra một nền tảng tập trung cho:
Đây là một trong những lĩnh vực mà khung tháp lớn của T550 trở thành một lợi thế thay vì bất lợi.
Bởi vì PowerEdge T550 là một nền tảng doanh nghiệp được thành lập, nó có thể đặc biệt hấp dẫn cho người mua so sánhtùy chọn máy chủ mới, được tân trang, đã sử dụng hoặc tùy chỉnh.
Việc xem xét quan trọng nhất không chỉ đơn giản là một máy chủ là "mới" hoặc "sử dụng".
Người mua cũng nên đánh giá:
Một T550 được thử nghiệm và cấu hình thích hợp có thể là một lựa chọn thực tế cho các dự án mà phần cứng thế hệ mới nhất không bắt buộc.
PowerEdge T550 là mộtMáy chủ tháp 5Uđược thiết kế cho khối lượng công việc của doanh nghiệp bên ngoài môi trường rack truyền thống.
T550 hỗ trợ lên đếnhai bộ vi xử lý Intel Xeon Scalable thế hệ 3.
Máy chủ cung cấp16 khe cắm DDR4 RDIMMTài liệu kỹ thuật của Dell liệt kê công suất RDIMM lớn, với các thông số kỹ thuật khác nhau được xuất bản tùy thuộc vào sửa đổi tài liệu và cấu hình.
Có. cấu hình được hỗ trợ bao gồm lên đến8 * 3,5 inch ổ đĩa SAS / SATA.
Tùy thuộc vào khung gầm, T550 có thể hỗ trợ lên đến24 * ổ đĩa 2,5 inchCác cấu hình lai với ổ cứng 3,5 inch và ổ SSD NVMe 2,5 inch cũng có sẵn.
Vâng, các cấu hình khung hình được chọn hỗ trợ ổ SSD NVMe 2,5 inch, bao gồm cấu hình HDD + NVMe lai.
Có. Tùy thuộc vào cấu hình, Dell chỉ định hỗ trợ cho tối đa hai 300W GPU hai chiều rộng hoặc năm 70W GPU một chiều rộng.
T550 được thiết kế cho khối lượng công việc ảo hóa doanh nghiệp và hỗ trợ các hệ điều hành máy chủ chính và môi trường ảo hóa tùy thuộc vào ma trận tương thích phần cứng / phần mềm cụ thể.
Vâng. T550 bao gồmDell iDRAC9và hỗ trợ các công cụ quản lý Dell OpenManage.
Vâng. Kiến trúc CPU hai ổ cắm, dung lượng DDR4 RDIMM lớn và lưu trữ SSD / NVMe linh hoạt làm cho nó phù hợp với nhiều môi trường cơ sở dữ liệu.
Đúng, cấu hình lưu trữ 3,5 inch làm cho nó đặc biệt phù hợp với khách hàng ưu tiên dung lượng hơn IOPS lưu trữ tối đa.
Đối với khách hàng không cần CPU và bộ nhớ thế hệ mới nhất, T550 có thể vẫn hấp dẫn bởi vì kiến trúc hai ổ cắm của nó,dung lượng lưu trữ lớn và khả năng mở rộng PCIe / GPU có thể cung cấp chức năng doanh nghiệp đáng kể với chi phí mua lại thấp hơn so với các nền tảng mới hơn.
Một T550 không nên được cấu hình bằng cách chỉ đơn giản chọn CPU lớn nhất có sẵn, thẻ RAID đắt nhất và RAM nhiều nhất có thể.
Câu hỏi tốt hơn là:
Máy chủ thực sự sẽ làm gì?
Đối với một máy chủ sao lưu, dung lượng ổ cứng có thể quan trọng nhất.
Đối với ảo hóa, bộ nhớ và lõi CPU có thể là ưu tiên.
Đối với cơ sở dữ liệu, độ trễ lưu trữ và bộ nhớ có thể trở nên quan trọng hơn.
Đối với khối lượng công việc AI hoặc GPU, năng lượng, làm mát và cấu hình PCIe cần được xem xét cùng nhau.
Chúng tôi cung cấp tùy chỉnhDell PowerEdge T550cấu hình cho các đại lý, nhà phân phối, nhà tích hợp hệ thống và người dùng cuối.
Các tùy chọn có thể bao gồm:
Gửi cho chúng tôi các yêu cầu CPU, RAM, dung lượng lưu trữ, yêu cầu GPU hoặc ngân sách mục tiêu, và chúng tôi có thể đề nghị một cấu hình T550 dựa trên khối lượng công việc thực tế của bạn.
Tìm kiếm giá tốt nhất?
Liên hệ với đội ngũ bán hàng của chúng tôi ngay hôm nay để: