ผลิตภัณฑ์
รายละเอียดสินค้า
บ้าน > ผลิตภัณฑ์ >
เซิร์ฟเวอร์ Dell PowerEdge T560 แบบทาวเวอร์ พร้อม RAM DDR5 ECC RDIMM 64GB, Intel Xeon Silver 4510 และ PSU แบบ Redundant 1100W

เซิร์ฟเวอร์ Dell PowerEdge T560 แบบทาวเวอร์ พร้อม RAM DDR5 ECC RDIMM 64GB, Intel Xeon Silver 4510 และ PSU แบบ Redundant 1100W

ขั้นต่ำ: 1
ราคา: 800USD~2100USD per piece
บรรจุภัณฑ์มาตรฐาน: กล่องเดิม
ระยะเวลาการจัดส่ง: 1 ~ 7 วัน
วิธีการชำระเงิน: T/T, , บัตรเครดิต, Paypal, Western Union, เงินสด, Escrow;
ความสามารถในการจัดหา: 50 ชิ้นต่อวัน
ข้อมูลรายละเอียด
สถานที่กำเนิด
จีน
ชื่อแบรนด์
Dell
หมายเลขรุ่น
T560
ซีพียู:
Intel Xeon Silver 4510, 12 คอร์, 2.4GHz
แรม:
64GB DDR5 ECC RDIMM (2 × 32GB)
พื้นที่จัดเก็บ:
2 × 4TB 7.2K SAS HDD + 2 × 960GB SSD
การ์ด RAID:
เปอร์ซี H755
การ์ดเครือข่าย:
พอร์ตคู่ 1GbE
แหล่งจ่ายไฟ:
PSU ซ้ำซ้อน 1100W (2 × 1100W)
เงื่อนไข:
ใหม่
การรับประกัน:
สามปี
เน้น:

เซิร์ฟเวอร์ทาวเวอร์ ECC RDIMM DDR5 ขนาด 64GB

,

เซิร์ฟเวอร์องค์กร Intel Xeon Silver 4510

,

PSU สำรอง 1100W Dell PowerEdge T560

รายละเอียดสินค้า
Dell PowerEdge T560 เซอร์เวอร์หอคอย
ผลประกอบการของธุรกิจแบบสองซ็อคเก็ตในแพลตฟอร์มหอคอยที่ยืดหยุ่น

รายการDell PowerEdge T560เป็นเซอร์เวอร์หอคอย 4.5U ที่มีซ็อคเกตสองตัวที่สร้างขึ้นสําหรับองค์กรที่ต้องการพลังงานในการประมวลผล ความจุในการเก็บข้อมูล ความกว้างแบนด์วิทของความจํา และห้องขยายมากกว่าเซอร์เวอร์สํานักงานทั่วไปที่สามารถให้บริการได้

ไม่เหมือนกับเซอร์เวอร์หอคอยพื้นฐานที่ออกแบบเป็นหลักสําหรับการแบ่งปันไฟล์และการใช้งานธุรกิจประจําวัน T560 ตั้งอยู่ใกล้กับแพลตฟอร์มพื้นฐานธุรกิจมากโปรเซสเซอร์ Intel Xeon Scalable สองตัว, แมมมรี่ RDIMM DDR5, ระบบจอดความจุ HDD ความจุสูง, SSD SAS, ไดรฟ์ NVMe และ GPU acceleratorในชัสซี่เดียว

นี้ทําให้ PowerEdge T560 น่าสนใจโดยเฉพาะอย่างยิ่งสําหรับบริษัทที่ดําเนินการพื้นฐาน IT ของตัวเองนอกศูนย์ข้อมูลดั้งเดิมโฮสต์การเสมือน, เซอร์เวอร์ฐานข้อมูล, แพลตฟอร์มวิเคราะห์, สภาพแวดล้อมเมฆส่วนตัว, ระบบสํารองและภาระงานการสรุป AI.

ข้อดีจริงของ T560 ไม่ใช่แค่จํานวนโปรเซสเซอร์มันทําให้ธุรกิจมีพื้นที่ที่จะสร้างเซอร์เวอร์รอบภาระการทํางานที่พวกเขามีจริงในวันนี้ ในขณะที่ปล่อยให้ความสามารถการขยายที่มีความหมายสําหรับพรุ่งนี้.


ทําไมต้องเลือก PowerEdge T560

คําถามทั่วไปเมื่อเลือกระหว่างเซอร์เวอร์เรคและเซอร์เวอร์หอคอย คือว่าตัวกรองหอคอยสามารถจัดการกับภาระงานขององค์กรหรือไม่

T560 ถูกออกแบบมาโดยเฉพาะสําหรับช่องว่างนั้น

มันให้ความสามารถในการประมวลผล, ความจํา, การเก็บข้อมูล และการขยาย PCIe ที่คาดหวังจากเซอร์เวอร์ธุรกิจที่ทันสมัย โดยยังคงมีรูปแบบของหอคอยที่สามารถนําไปใช้ในสํานักงานได้ง่ายขึ้นสถานที่สาขา, ห้องปฏิบัติการ, สตูดิโอหรือห้องเซอร์เวอร์ในสถานที่

T560 รองรับถึง2 เครื่องประมวลผล Intel Xeon Scalable รุ่นที่ 4 ที่มีสูงสุด 32 คอร์ต่อ CPUหรือสูงสุด2 เครื่องประมวลผล Intel Xeon Scalable รุ่นที่ 5 ที่มี CPU ละ 28 คอร์สล็อต 16 DDR5 DIMM ของมันรองรับความจํา ECC ที่ลงทะเบียน โดยมีรายละเอียด Dell ปัจจุบันระบุความจุ RDIMM ถึง 1.5TB

สําหรับลูกค้าที่ต้องการเซอร์เวอร์ที่สามารถขยายตัวไปนอกจากการตั้งค่า CPU เดี่ยวพื้นฐาน, นี้ทําให้ T560 เป็นแพลตฟอร์มยาวนานที่ใช้ได้จริง.


Dell PowerEdge T560 ไฮไลท์
อาร์คิเทคชั่น Intel Xeon ที่สามารถปรับขนาดได้

T560 รองรับ 2 เครื่องประมวลผล Intel Xeon Scalable ทําให้ลูกค้าสามารถสร้างการปรับแต่งจากเซอร์เวอร์ CPU เดี่ยวที่ประหยัดไปจนถึงระบบ CPU สองคอร์ที่มีจํานวนแกนสูง

การตั้งค่าโปรเซสเซอร์เดียวสามารถเหมาะสมได้เมื่อภาระการทํางานในทันทีไม่สมควรใช้ CPU ครั้งที่สองโดยต้องขึ้นอยู่กับความต้องการในการตั้งค่าและแพลตฟอร์มที่เลือก.

ความจํา DDR5 ECC RDIMM

T560 ใช้ความจํา ECC ที่จดทะเบียน DDR5กับ 16 สล็อต DIMM

แพลตฟอร์มรองรับความเร็วความจําสูงสุด4800 MT/s พร้อมโปรเซสเซอร์ Intel Xeon Scalable รุ่นที่ 4และสูงถึง5200 MT/s กับเครื่องประมวลผลรุ่นที่ 5รายละเอียด Dell ปัจจุบันรายการความจุ RDIMM สูงสุด1.5TB.

ซึ่งทําให้ T560 มีความจําพอสําหรับการใช้งานในระบบเสมือนจริง, ข้อมูลฐาน, การวิเคราะห์ และการใช้งานในองค์กรที่ใช้ความจํามาก

ที่เก็บของ ที่สามารถสร้างได้รอบ ๆ การทํางาน

การเก็บของเป็นเหตุผลที่สําคัญที่สุด ในการพิจารณา T560

ขึ้นอยู่กับชัสซี่และหลังที่เลือก แพลตฟอร์มสามารถรองรับการตั้งค่าที่เกี่ยวข้องกับ3แฮดดิสก์ SAS/SATA ขนาด 0.5 นิ้ว แฮดดิสก์ SAS/SATA ขนาด 2.5 นิ้ว และ NVMe SSD.

เดลรายการการตั้งค่าที่รองรับถึง 12 * 3.5 นิ้ว ดิสก์, ถึง 24 * 2.5 นิ้ว ดิสก์, หรือการผสมของ 3.5 นิ้ว HDDs และ 2.5 นิ้ว NVMe SSDs.

นั่นหมายความว่า แพลตฟอร์ม T560 เดียวกัน สามารถตั้งค่าได้อย่างแตกต่างกันมาก

เน้นความสามารถ:
แฮดดิสก์ SATA/SAS ที่มีความจุสูงสําหรับสํารอง, อาร์คิฟ และเซตข้อมูลขนาดใหญ่

เน้นการทํางาน
ไดรฟ์ SSD Enterprise หรือ NVMe สําหรับฐานข้อมูลและแอพลิเคชั่น I/O ที่สูง

มีความสมดุล:
HDD สําหรับการเก็บข้อมูลในจํานวนมากบวกกับ SSD/NVMe drive สําหรับระบบปฏิบัติการ เครื่องออนไลน์ virtual หรือข้อมูลที่เข้าถึงบ่อย


การตั้งค่าที่เก็บของสําหรับความต้องการธุรกิจที่แตกต่างกัน
เซอร์เวอร์ HDD ขนาดสูง

สําหรับลูกค้าที่ให้ความสําคัญกับความจุของความจองมากกว่า IOPS มากที่สุด เครื่อง T560 ที่มี HDD องค์กรหลายเครื่อง สามารถเป็นทางออกที่ใช้ได้ในราคาต่อเทราไบท

การใช้งานทั่วไปประกอบด้วย:

  • สถานที่เก็บข้อมูลสํารอง
  • เซอร์เวอร์ไฟล์
  • การเก็บข้อมูลการตรวจจับวีดีโอ
  • อาร์คิฟสื่อ
  • ข้อมูลวิศวกรรม
  • สถานบันทึกเอกสาร
  • การเก็บข้อมูลธุรกิจระยะยาว
Server ข้อมูล SSD

การตั้งค่าที่ใช้ SSD SAS หรือ SATA ขององค์กรสามารถลดความช้าในการเก็บข้อมูลและปรับปรุงความตอบสนองของแอปพลิเคชั่นได้

ประเภทการตั้งค่านี้เหมาะสมกับ:

  • ฐานข้อมูล SQL
  • ระบบ ERP
  • การใช้งาน CRM
  • การประมวลผลธุรกิจ
  • เครื่องจักรแวดล้อม
  • การใช้งานที่สําคัญต่อธุรกิจ
ไฮบริด HDD + การตั้งค่า NVMe

สําหรับธุรกิจที่ต้องการทั้งความจุและความเร็ว T560 สามารถตั้งค่าด้วย HDD ที่มีความจุสูงพร้อมกับ NVMe SSDs

ตัวอย่างเช่น HDD สามารถเก็บข้อมูลขนาดใหญ่ได้ ขณะที่ NVMe drive ใช้ในการทํางานที่เข้าถึงบ่อยๆ ข้อมูลแอพลิเคชั่น หรือการเวอร์ชูเอชั่น

การผสมผสานการขับเคลื่อนที่แม่นยําขึ้นอยู่กับชัสซี่ T560 และล่างหลังที่เลือก


สร้างขึ้นเพื่อการเวอร์ชูเอชั่น (Virtualization)

PowerEdge T560 เป็นผู้สมัครที่แข็งแกร่งสําหรับการเวอร์ชูเอชั่น เนื่องจากแพลตฟอร์มรวมซ็อต CPU หลายซ็อต ความจดจําสูง และตัวเลือกในการเก็บข้อมูลมากมาย

การตั้งค่า T560 ที่เน้นการเสมือนจริงสามารถจัดสรร CPU core และความจําให้กับหลายเครื่องเสมือนจริงในขณะที่ใช้ SSD หรือ NVMe storage สําหรับภาระงานที่ต้องการการเข้าถึงดิสก์ที่รวดเร็วขึ้น

สภาพแวดล้อมเวอร์ชูเอลชั่นทั่วไปประกอบด้วย:

  • VMware ESXi
  • Microsoft Hyper-V
  • การเวอร์ชูเอเลชั่นที่ใช้ Linux
  • โครงสร้างอินฟราสเคิร์ตเมฆส่วนตัว
  • สภาพแวดล้อมการพัฒนาและการทดสอบ
  • อุปกรณ์พื้นฐานเวอร์ชั่นเดสคอป

สําหรับโครงการเสมือนจริง เราแนะนําให้เลือกโปรเซสเซอร์ ความจุ RAM การวางแผนการเก็บข้อมูล และ Raid Controller เป็นระบบที่สมบูรณ์แบบ แทนที่จะเลือกส่วนประกอบแต่ละส่วนเป็นอิสระ


GPU-Ready Tower Server สําหรับ AI และภาระงานมืออาชีพ

หนึ่งในลักษณะที่โดดเด่นของ T560 คือความสามารถในการขยาย GPU.

แพลตฟอร์มสามารถรองรับขนาดไม่เกิน 2 GPU ขนาดสอง 300W หรือสูงสุด 6 GPU ขนาดเดียว 75W, ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า

ทําให้ T560 มีความหลากหลายมากกว่าเซอร์เวอร์หอประจําสํานักงานทั่วไป

อัตราภาระงานที่เป็นไปได้ประกอบด้วย:

  • การสรุป AI
  • การพัฒนาการเรียนรู้เครื่อง
  • มุมมองคอมพิวเตอร์
  • การวิเคราะห์ข้อมูล
  • แอพลิเคชั่นที่เร่งด้วย GPU
  • การจินตนาการมืออาชีพ
  • งานวิศวกรรมและวิทยาศาสตร์

สําหรับโครงการ GPU การจําหน่ายพลังงาน การตั้งค่าความร้อน การจัดสรรสล็อต PCIe และขนาด GPU ควรพิจารณาด้วยกัน ก่อนสั่งซื้อ


การขยาย PCIe โดยไม่ต้องย้ายไปยัง Rack Server

T560 ให้ความสามารถในการขยาย PCIe ที่สําคัญสําหรับแพลตฟอร์มหอคอย

รายการรายละเอียดของ Dell ปัจจุบันสล็อต PCIe 6 สล็อตรวมถึง Gen5 และ Gen4 สล็อต ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า

ทําให้ลูกค้าสามารถเพิ่มองค์ประกอบ เช่น

  • เครื่องปรับเครือข่ายความเร็วสูง
  • อัดแปลงช่องไฟเบอร์
  • เครื่องควบคุมการเก็บ
  • เครื่องเร่ง GPU
  • การ์ดขยายเพิ่มเติม
  • เครื่องเร่งแรงงานเฉพาะ

สําหรับองค์กรที่คาดหวังว่าความต้องการในพื้นฐานของตนจะเปลี่ยนแปลงตามเวลา ความสามารถในการขยายนี้สามารถมีคุณค่ามากกว่าการซื้อกระบอบ CPU ที่สูงที่สุดตั้งแต่วันแรก


การจัดการเซอร์เวอร์ทางไกลด้วย Dell iDRAC9

T560 ประกอบด้วยDell iDRAC9สําหรับการจัดการทางไกล

ผู้บริหารสามารถติดตามสุขภาพของเซอร์เวอร์ ตรวจสอบสถานะของฮาร์ดแวร์ บริหารฟอร์มแวร์ และดําเนินการบริหารทางไกลโดยไม่ต้องอยู่ข้างเครื่อง

แพลตฟอร์มยังสามารถบูรณาการกับเครื่องมือ Dell OpenManage สําหรับการบริหารพื้นฐานกลางOpenManage Mobile และการบูรณาการกับแพลตฟอร์มรวมถึง VMware vCenter, ศูนย์ระบบ Microsoft และศูนย์บริหาร Windows

สําหรับบริษัทที่ดําเนินการเซอร์เวอร์ในหลายสํานักงานหรือสถานที่ การจัดการทางไกลสามารถลดความจําเป็นในการลงมือในสถานที่ได้อย่างมาก


การออกแบบเซอร์เวอร์ธุรกิจที่เป็นมิตรกับสํานักงาน

T560 เป็น4.5U เซอร์เวอร์หอคอย, ขนาดสูงประมาณ 464 มิลลิเมตรกับเท้า, กว้าง 200 มิลลิเมตรและลึก 678.2 มิลลิเมตรกับเบซล

ปัจจัยรูปแบบของหอคอยของมันสามารถมีประโยชน์เมื่อการติดตั้ง rack แบบดั้งเดิมไม่สะดวกหรือไม่จําเป็น

แทนที่จะติดตั้ง Rack Server ใน Rack Cabinet ที่เหมาะสม ธุรกิจสามารถใช้ T560 ในห้องเซอร์เวอร์ที่เหมาะสม พื้นที่ IT ของสํานักงาน หรือสภาพแวดล้อมสาขา

ชาซียังสนับสนุนการปรับปรุงพัดลมเย็นหลายแบบเพื่อรองรับความต้องการของภาระงานที่แตกต่างกัน


ความปลอดภัยและการคุ้มครองพื้นฐาน

การรักษาความปลอดภัยของเซอร์เวอร์ Enterprise เริ่มต้นก่อนที่ระบบปฏิบัติการจะเริ่มต้น

T560 มีเทคโนโลยีความปลอดภัยของ Dell รวมถึง:

  • เบ็ตปลอดภัย
  • รากซิลิคอนของความไว้วางใจ
  • แฟร์มแวร์ที่ลงนามด้วยระบบคริปโตเกรด
  • การลบอย่างปลอดภัย
  • การตรวจสอบส่วนประกอบที่ปลอดภัย
  • TPM 20
  • การสนับสนุนการเข้ารหัสข้อมูลที่พัก
  • ระบบล็อคดาวน์ ด้วยการอนุญาต iDRAC ที่เหมาะสม

คุณสมบัติเหล่านี้ช่วยให้องค์กรได้กําหนดวงจรชีวิตของเซอร์เวอร์ที่ควบคุมได้มากขึ้น จากการจัดจําหน่ายผ่านการดําเนินงานและการบํารุงรักษา


รายละเอียดเทคนิค Dell PowerEdge T560
ประเภท รายละเอียด
รุ่น Dell PowerEdge T560
ประเภทเซอร์เวอร์ เซอร์เวอร์ Enterprise Tower
ปัจจัยรูปแบบ 4.5U ทาวเวอร์
เครื่องประมวลผล ขนาดสูงสุด 2 * 4th หรือ 5th Gen Intel Xeon เครื่องประมวลผลขนาดใหญ่
รองรับ CPU รุ่นที่ 4 ขนาดสูงสุด 32 คอร์ต่อโปรเซสเซอร์
รองรับ CPU รุ่นที่ 5 ขนาดสูงสุด 28 คอร์ต่อโปรเซสเซอร์
ชิปเซ็ต อินเทล C741
ความจํา DDR5 ECC RDIMM
สล็อตความจํา 16 * DDR5 DIMM
ความจําสูงสุด ขนาดสูงสุด 1.5TB RDIMM
ความเร็วความจํา สูงสุด 4800 MT/s กับรุ่นที่ 4 / 5200 MT/s กับรุ่นที่ 5
การเก็บรักษา SAS / SATA HDD, SAS / SATA SSD, NVMe SSD
ตัวเลือกการขับขี่สูงสุด สูงสุด 12 * 3.5 "หรือสูงสุด 24 * 2.5 "ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า
เครื่องควบคุม RAID ตัวเลือก PERC H965i, H755N, H755, H355 และ HBA
เบ็ตสเตอรี่ BOSS-N1 พร้อม 2 * M.2 NVMe SSD ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า
เครือข่าย 2 * 1GbE LOM; มีตัวเลือกเครือข่าย OCP
PCIe ขนาดสูงสุด 6 สล็อต PCIe
การสนับสนุน GPU ขนาดสูงสุด 2 * 300W DW หรือ 6 * 75W SW GPU
การจัดการทางไกล Dell iDRAC9
ระบบปฏิบัติการ Windows Server, VMware ESXi, Linux และแพลตฟอร์มอื่นที่รองรับ
พลังงาน ตัวเลือก PSU มากมายจาก 600W ไปยังการตั้งค่าความจุสูง
การเย็น ระบบเย็นอากาศ
ความปลอดภัย ปลอดภัย Boot, TPM 2.0, Silicon Root of Trust และเทคโนโลยีความปลอดภัยที่เกี่ยวข้อง
ปัจจัยรูปแบบ หอคอย

รายละเอียดสามารถแตกต่างกันได้ตามชาสซี่, การผลิตโปรเซสเซอร์, Backplane, เครื่องควบคุมการเก็บข้อมูล, GPU และการเลือกเครื่องพลังงาน


การตั้งค่า Dell PowerEdge T560 ที่แนะนํา
การตั้งค่า 1 ราคาประสิทธิภาพธุรกิจเซอร์เวอร์

CPU:เครื่องประมวลผล Intel Xeon ที่สามารถปรับขนาดได้
ความจํา:64GB DDR5 ECC RDIMM
การเก็บรักษา:4 * 4TB SAS/SATA HDD
รีด:PERC H355
เครือข่าย:1GbE 2 สายด่วน
พลังงานพลังงานประกอบไฟฟ้า 800W
การบริหาร:iDRAC9

แนะนําสําหรับ:เซอร์เวอร์ไฟล์, แบคเกป, ERP, CRM และการใช้งานธุรกิจทั่วไป


การตั้งค่า 2 Server Virtualization

CPU:2 * Intel Xeon โปรเซสเซอร์ขนาดใหญ่
ความจํา:128GB DDR5 ECC RDIMM
การเก็บรักษา:2 * 1.92TB Enterprise SSD + 4 * 4TB HDD
รีด:PERC H755
เครือข่าย:1GbE + NIC ความเร็วสูงตามต้องการ
พลังงานอุปกรณ์ PSU ที่เหลือ
การบริหาร:iDRAC9 เอ็นเตอร์ไพรส์

แนะนําสําหรับ:วีเอ็มแวร์ ไฮเปอร์-วี พรีเวทคลาวด์ และมัลติ-วีเอ็ม


การตั้งค่า 3 ∆ T560 ที่มุ่งเน้นการเก็บ

CPU:เครื่องประมวลผล Intel Xeon ที่สามารถปรับขนาดได้
ความจํา:64GB DDR5 ECC RDIMM
การเก็บรักษา:8 * 8TB SAS/SATA HDD
รีด:PERC H755
เครือข่าย:1GbE 2 สายด่วน
พลังงานอุปกรณ์ PSU ที่เหลือ
การบริหาร:iDRAC9

แนะนําสําหรับ:การสํารอง, การเก็บข้อมูล, การเฝ้าระวัง, การเก็บไฟล์ และข้อมูลขนาดใหญ่


ใครควรซื้อ Dell PowerEdge T560?

T560 เหมาะสําหรับผู้ซื้อที่ใหญ่เกินเซอร์เวอร์หอคอยระดับการเริ่มต้น แต่ไม่จําเป็นต้องต้องการที่จะย้ายไปยังพื้นฐานฐานฐาน rack

มันเหมาะกับ:

ธุรกิจขนาดเล็กและกลาง

บริษัทที่กําลังมองหาเซอร์เวอร์กลาง สําหรับการใช้งานธุรกิจ การแบ่งปันไฟล์ และการสํารอง

ผู้บูรณาการระบบ

ผู้บูรณาการที่ต้องการแพลตฟอร์มฮาร์ดแวร์ที่ยืดหยุ่น สําหรับโครงการที่กําหนดเอง

ผู้ขาย IT

พนักงานขายใหม่ที่ต้องการ CPU, RAM และการจองที่หลากหลายส่วนผสมสําหรับงบประมาณลูกค้าที่แตกต่างกัน

สํานักงาน สาขา

องค์กรที่ต้องการความสามารถของเซอร์เวอร์องค์กร นอกศูนย์ข้อมูลกลาง

ทีมฐานข้อมูล

ธุรกิจที่ใช้งาน SQL, ERP, CRM หรือภาระงานวิเคราะห์

โครงการเวอร์ชูเอชั่น

ลูกค้ารวมหลายภาระงานทางกายภาพในเซอร์เวอร์เดียว

โครงการ AI และ GPU

องค์กรที่ต้องการการเร่ง GPU ท้องถิ่นโดยไม่ต้องใช้เซอร์เวอร์ GPU ขนาดใหญ่ที่ตั้งอยู่บนราค


Dell T560 vs. เซอร์เวอร์หอประจําสํานักงานทั่วไป

ความแตกต่างจะชัดเจนขึ้นเมื่อดูภาระงาน แทนที่จะเปรียบเทียบเฉพาะเจาะจง

เซอร์เวอร์หอคอยพื้นฐานอาจเพียงพอสําหรับการแบ่งปันไฟล์และจํานวนน้อยของแอพลิเคชั่นธุรกิจ2 CPU, เอมโมรี ECC ขนาดใหญ่, ระดับการเก็บข้อมูลหลายชั้น, การขยาย PCIe หรือการเร่ง GPU.

หมายความว่า T560 ไม่ใช่แค่หอคอยที่ใหญ่กว่า แต่เป็นแพลตฟอร์มสําหรับลูกค้าที่ต้องการความยืดหยุ่นที่ปกติจะเกี่ยวข้องกับพื้นฐานธุรกิจ


การตั้งค่า T560 ที่ยืดหยุ่นสําหรับโครงการของคุณ

ไม่มีโครงการเซอร์เวอร์ 2 แห่งที่ต้องการการตั้งค่าแบบเดียวกัน

ลูกค้าที่ใช้งานเซอร์เวอร์ไฟล์อาจได้รับประโยชน์จากความจุของ HDD เพิ่มเติมมากกว่าจากเรียง SSD ขนาดใหญ่ ลูกค้าเวอร์ชูเอลชั่นอาจให้ความสําคัญกับความจําและผลงานของ SSDลูกค้าฐานข้อมูลอาจต้องการ SSD ไวและ Raid Controller ที่แข็งแรงกว่า. โครงการ GPU อาจต้องการพลังงานเพิ่มเติมและการตั้งค่า PCIe รายการ

เราสามารถตั้งค่าDell PowerEdge T560ตามภาระงาน งบประมาณ และสภาพแวดล้อมการใช้งานของคุณ

ตัวเลือกการปรับแต่งที่มีอยู่อาจรวมถึง:

  • CPU ขยายขนาดของ Intel Xeon
  • DDR5 ECC RDIMM
  • SATA HDD
  • SAS HDD
  • SATA SSD
  • SAS SSD
  • NVMe SSD
  • เครื่องควบคุม PERC RAID
  • เครื่องปรับระบบเครือข่าย
  • เครื่องเร่ง GPU
  • พลังงานไฟฟ้าที่เหลือ
  • การอนุญาต iDRAC
  • ระบบปฏิบัติการ
  • อุปกรณ์เสริมเซอร์เวอร์

บอกเราว่าต้องการ CPU ความจํา ความจุเก็บข้อมูล หรืองบประมาณเป้าหมาย แล้วเราจะแนะนําการตั้งค่า T560 ที่เหมาะสม


คํา ถาม ที่ ถาม บ่อย
Dell PowerEdge T560 เป็นเซอร์เวอร์เรคหรือเซอร์เวอร์หอคอย?

PowerEdge T560 เป็น4.5U เซอร์เวอร์หอคอยการออกแบบทางกายภาพของมันทําให้มันเหมาะสําหรับสํานักงานและการจัดจําหน่ายในสถานที่ในขณะที่ให้ความสามารถในการขยายระดับองค์กร

Dell T560 รองรับ CPU จํานวนเท่าไหร่?

T560 หนุนขนาดสูงสุด 2 เครื่องประมวลผล Intel Xeon Scalableการสนับสนุนโปรเซสเซอร์ขึ้นอยู่กับรุ่นและการตั้งค่าที่เลือก

Dell T560 สามารถรองรับ RAM ได้เท่าไหร่?

แพลตฟอร์มมี16 สล็อต RDIMM DDR5และรายการรายละเอียด Dell ปัจจุบัน1.5TB ของความจํา RDIMM.

เดล T560 ใช้ฮาร์ดดิสก์ได้มั้ย

ใช่. T560 รองรับการตั้งค่า SSD SAS / SATA หลายแบบ, รวมถึงไดรฟ์ขนาด 3.5 นิ้วความจุสูง.

T560 รองรับ NVMe SSDs ไหม?

ใช่ ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าที่เลือก T560 สามารถรองรับ NVMe SSDs รวมถึงการตั้งค่ารวม HDD 3.5 นิ้วกับ NVMe 2.5 นิ้ว

Dell PowerEdge T560 สามารถรองรับ GPU ได้มั้ย?

ใช่ เดลระบุการสนับสนุนสูงสุดGPU ขนาดสอง 300W หรือ GPU ขนาดหนึ่ง 75W, ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า

T560 เหมาะกับการเวอร์ชูเอล?

ใช่ สถาปัตยกรรม CPU สองซ็อต ความจุ DDR5 RDIMM และความยืดหยุ่นของ SSD / NVMe ทําให้มันเหมาะสําหรับสภาพแวดล้อมการเสมือนเช่น VMware และ Hyper-V

เดล T560 มีรีโมทคอนโทรลมั้ย

ใช่ เซอร์เวอร์รวมถึงDell iDRAC9, พร้อมความสามารถในการจัดการเพิ่มเติมที่สามารถใช้ได้ขึ้นอยู่กับใบอนุญาตและการตั้งค่า iDRAC

ฉันสามารถปรับแต่ง Dell PowerEdge T560 ได้มั้ย?

ใช่. CPU, RAM, HDD / SSD, Raid controller, Network Adapter, GPU, พลังงานและองค์ประกอบอื่น ๆ สามารถตั้งค่าได้ตามความต้องการของโครงการ


ซื้อ Dell PowerEdge T560 จากผู้จําหน่ายเซอร์เวอร์ที่มีประสบการณ์

กําลังมองหาDell PowerEdge T560 พร้อมการตั้งค่า CPU, ความจํา, HDD, SSD, RAID หรือ GPU?

เราจัดจําหน่ายการปรับแต่งเซอร์เวอร์ Dell ให้กับผู้จําหน่าย, ผู้บูรณาการระบบ, ผู้จําหน่าย IT และลูกค้าปลาย

ไม่ว่าคุณต้องการ1 T560 สําหรับแอพลิเคชั่นธุรกิจใหม่ หรือหลายเซอร์เวอร์สําหรับการจัดจําหน่ายขนาดใหญ่, ส่งรายละเอียดหรืองบประมาณที่ต้องการ

เราจะช่วยคุณสร้างการตั้งค่าที่มีความหมายสําหรับภาระงานของคุณ แทนที่จะเพียงแค่เพิ่มองค์ประกอบที่แพงที่สุดไปยังเซอร์เวอร์


ขอคําอ้างอิง

คุณกําลังมองหาราคาที่ดีที่สุด?

ติดต่อกับทีมงานขายของเราวันนี้เพื่อ:

  • การตั้งค่าเซอร์เวอร์ที่กําหนดเอง
  • ลดปริมาณ
  • โซลูชั่นการขนส่งทางเรือทั่วโลก
  • ส่งไวจากสินค้า
  • การให้คําปรึกษาทางเทคนิค
Sales manager contact information for server solutions and technical support Additional contact details and customer support information
สินค้าแนะนำ